Xuất trình giấy tờ trong quá trình công chứng Khi tôi đi công chứng thì công chứng viên đề nghị xuất trình chứng minh nhân dân hoặc hộ chiếu.

Mục lục

Xuất trình giấy tờ trong quá trình công chứng

Bạn Nguyễn Chí Than có hỏi: Khi tôi đi công chứng thì công chứng viên đề nghị xuất trình chứng minh nhân dân hoặc hộ chiếu. Nhưng chứng minh nhân dân và hộ chiếu  của tôi không còn giá trị sử dụng thì có có được tiến hành công chứng không?

Dưới đây là gợi ý của chúng tôi !

Theo quy định tại Điều 40, 41 của Luật công chứng năm 2014 thì người yêu cầu công chứng phải xuất trình giấy tờ tùy thân khi thực hiện công chứng. Đối với trường hợp cụ thể mà ông (bà) hỏi, đề nghị ông (bà) liên hệ với tổ chức hành nghề công chứng gần nhất để được hướng dẫn giải quyết.

 

Chúc bạn thành công !

Hotline
0989 -228 -605
Zalo
0989 -228 -605
Viber
0989 -228 -605
Youtube
Twitter
Facebook
http://facebook.com/
Facebook
http://facebook.com/
Instagram